Chỉ huy trưởng của nhà thầu thi công có thể ký biên bản nghiệm thu?

(Xây dựng) – Ông Trần Văn Hùng (Bắc Giang) hỏi, căn cứ Nghị định số 06/2021/NĐ-CP quy định về thành phần ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng thì chỉ huy trưởng của nhà thầu thi công ký biên bản này có được không?

chi huy truong cua nha thau thi cong co the ky bien ban nghiem thu
Ảnh minh họa (nguồn: TL).

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Việc nghiệm thu công việc xây dựng được thực hiện theo quy định tại Điều 21 Nghị định số 06/2021/NĐ-CP ngày 26/1/2021 của Chính phủ quy định chi tiết một số nội dung về quản lý chất lượng, thi công xây dựng và bảo trì công trình xây dựng.

Căn cứ theo quy định tại Điểm b, Khoản 5, Điều 21 Nghị định số 06/2021/NĐ-CP, trường hợp chỉ huy trưởng đồng thời là người trực tiếp phụ trách kỹ thuật thi công của nhà thầu thi công xây dựng hoặc của tổng thầu, nhà thầu chính thì phải tham gia ký biên bản nghiệm thu công việc xây dựng theo quy định.

Nguồn: Báo xây dựng

Bạn cũng có thể thích

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More